Hướng Dẫn Cài Đặt & Sử Dụng Máy In Nhãn Cầm Tay Brother PT-E300VP
Đăng ngày21/10/2024 Bởi 1103
Các công việc dán nhãn công nghiệp giờ đây trở nên đơn giản hơn với máy in nhãn Brother PT-E300VP, được trang bị bàn phím cao su kiểu QWERTY cùng nhiều chức năng chuyên dụng. Với khả năng in trên các loại nhãn TZe chất lượng cao, bền bỉ, có độ rộng lên đến 18mm, máy in nhãn PT-E300VP là công cụ dán nhãn không thể thiếu cho tất cả thợ điện, viễn thông và lắp đặt thiết bị an ninh.
So với E110, PT-E300VP có thêm nhiều phím chức năng hơn, nhiều tính năng in nhãn chuyên nghiệp hơn và một màn hình hiển thị LCD lớn hơn. Kích thước máy lớn hơn, bàn phím QWERTY giúp việc nhập nội dung in giống như trên điện thoại. Ngoài ra, máy tích hợp sẵn 300 biểu tượng thường dùng trong công nghiệp và đến 9 loại mã vạch. Máy in được nhãn và ống co nhiệt đến khổ tối đa 18mm.
1. Bắt đầu
Chi tiết các phụ kiện trong hộp
Mô tả chung
Màn hình LCD
  1. Số dòng
  2. Chế độ chuyển (phím Shift)
  3. Dòng đầu
  4. Dòng cuối
  5. Dòng ngăn cách khối
  6. Con trỏ
  7. Kiểu nhãn
  8. Dấu xuống dòng
  9. Mức pin. Chỉ hiển thị khi dùng pin Li-ion
  10. Chế độ viết hoa
  11. Tiếng Việt/ tiếng Anh
  12. Cỡ chữ
  13. Kiểu chữ
  14. Khung
  15. Chiều dài nhãn
  16. Con trỏ chọn
  17. Dấu khóa
  18. Bộ đếm
  19. Số khối
Bàn phím
  1. Phím Nguồn
  2. Kiểu dịnh dạng
  3. Tệp tin
  4. Xem trước
  5. Phím In
  6. Kiểu nhãn
  7. In mã vạch
  8. In nhảy tự động
  9. Phím Menu
  10. Phím Esc (thoát)
  11. Phím xóa
  12. Phím điều hướng
  13. Phím OK
  14. Bàn phím nhập
  15. Phím Backspace (xóa lùi)
  16. Phím Shift
  17. Viết hoa
  18. Chuyển ngôn ngữ nhập
  19. Phím Khoảng trắng (phím cách)
  20. Phím Biểu tượng
  21. Phím Enter
Nguồn điện
Cắm đầu dây cắm của Bộ nguồn vào chân DC IN 12V
Nhấn vào chốt mở nắp và mở theo chiều như hình để mở Nắp máy
Máy sử dụng pin Li-on đi kèm hoặc 6 viên pin akaline AA.
Lưu ý: Lắp pin khớp với vị trí của từng loại pin.
Đối với pin AA luôn thay thế 6 viên pin mới cùng thời điểm.
Tháo lắp cuộn nhãn
Máy PT-E300 hỗ trợ cuộn băng có kích thước 3.5 mm, 6 mm, 9 mm, 12 mm hoặc 18 mm
Mở bịch đựng cuộn nhãn và lấy lớp giấy bảo vệ ra ngoài
Kiểm tra đầu nhãn không bị cong, dải băng truyền qua rãnh như hình minh họa.
Lắp cuộn nhãn vào ngăn chứa cuộn nhãn. Đầu cuộn nhãn hướng ra Khe lấy nhãn. Và đóng Nắp máy.
2. Chỉnh sửa nhãn
2.1 Chọn loại nhãn
Nhãn tiêu chuẩn (GENERAL)
Xác định thông số:
  • Độ dài nhãn: Auto, 25-30mm
  • Hướng nhãn: Ngang, Dọc
Nhãn dán bề mặt (FACEPLATE)
Xác định thông số:
  • Độ dài nhãn: 50mm, 25-300mm
  • Hướng nhãn: Ngang, Dọc
  • Số ô: 1, 1 - 5
Nhãn cuộn tròn (CAPBLE WRAP)
Nhãn in kiểu cuộn tròn bọc quanh dây cáp, có thể sử dụng chế độ này đề in ống co nhiệt
  • Kiểu: (bán kính tùy chỉnh), CAT5/6, CAT6A, COAX, AWG
  • Giá trị: Phụ thuộc vào kiểu
  • Lặp lại: Bật, tắt
Ống co nhiệt:
  • Độ dài nhãn: Auto, 25 – 300 mm
  • Văn bản: 1 dòng hoặc nhiều dòng
Nhãn kiểu cờ (CAPBLE FLAG)
Nhãn in kiểu cờ dán bọc xung quanh dây cáp và 2 đầu nhãn dính vào nhau tạo thành cờ.
  • Kiểu nhãn: AA|AA, AA|BB
  • Độ dài nhãn: 30mm, 15-200mm
Bảng phân phối (PATCH PANEL)
Nhãn được in ở chế độ này sử dụng để xác định các kiểu khung
  • Độ dài ô: 15mm, 5 – 300mm
  • Số ô: 4, 1-50
  • Phân cách: Tic, gạch nối, dòng, in đậm, khung, không
  • In ngược: Tắt, Bật
  • Hệ số: Tắt, bật
Điều chỉnh khoảng cách của khối khi Hệ số “Bật”:
  • Khối số: 1, 1 – 50
  • Bội số: 1, 0
Đầu nối (PUNCH-DOWN BLOCK)
  • Kích thước ô: 200mm, 50 – 300 mm